PDA

Xem phiên bản đầy đủ : cho mình hỏi về đá khoáng

trunglap
29-04-2013, 23:35
mình muốn hỏi là đá khoáng bỏ vô hồ tép nhiều thì có ảnh hưởng ji tới tép kg?có khả năng làm chết tép kg?
ae tv.c có ai từng xử dụng đá khoáng mua ngoài CQ chưa?chất lượng có tốt không?
có vài câu hỏi kg hiểu,mong ae trả lời giúp.
hôm nay mình có mua cục đá khoáng ngoài CQ nhưng còn đang do dự,thả vào hồ sợ chết tép.mình mới bit chơi tép,mong ae chỉ giáo thêm.
mình xin cảm ơn !!!

ROY
30-04-2013, 12:46
Mình đang xài 2 cục khoáng mua ở CQ, mình thấy tép vẫn bt, ko biết bỏ nhiều có sao ko? nhưng lúc bỏ vô hơi đục nước tí vì khoáng nó tan ra ở lớp ngoài, khoảng nữa ngày thì ko tan nữa, làm chết tép ko thì mình ko biết, dạo này hồ mình tép thường hay chết lai rai, mình nghĩ do môi trường nước chưa ổn định chứ khoáng thì ko chắc lắm, mình xài cũng dc 1 tháng rồi, nhưng mình thấy khoáng này cũng chẳng có tác dụng gì nhìu, chắc do ít quá, tép vẫn hở cổ, mình lun phải châm khoáng thêm, mình nghĩ thà bỏ tiền mua mấy cục khoáng này bạn mua khoáng nước châm nó tốt hơn, vài lời góp ý của mình, tks :)

mrleo ( BDA )
30-04-2013, 17:17
mình muốn hỏi là đá khoáng bỏ vô hồ tép nhiều thì có ảnh hưởng ji tới tép kg?có khả năng làm chết tép kg?
ae tv.c có ai từng xử dụng đá khoáng mua ngoài CQ chưa?chất lượng có tốt không?
có vài câu hỏi kg hiểu,mong ae trả lời giúp.
hôm nay mình có mua cục đá khoáng ngoài CQ nhưng còn đang do dự,thả vào hồ sợ chết tép.mình mới bit chơi tép,mong ae chỉ giáo thêm.
mình xin cảm ơn !!!
thả vào hồ nhiêu tí cũng ko sao, đá này tháng đầu làm tăng tds, nhưng tháng thứ 2 thì trơ trơ ra, đo tds thấy tăng rất ít, và tháng thứ 3 thì giống,giống như hòn đá......giống như hòn đá.....

TépĐầuĐàn
30-04-2013, 17:40
Mình đang xài 2 cục khoáng mua ở CQ, mình thấy tép vẫn bt, ko biết bỏ nhiều có sao ko? nhưng lúc bỏ vô hơi đục nước tí vì khoáng nó tan ra ở lớp ngoài, khoảng nữa ngày thì ko tan nữa, làm chết tép ko thì mình ko biết, dạo này hồ mình tép thường hay chết lai rai, mình nghĩ do môi trường nước chưa ổn định chứ khoáng thì ko chắc lắm, mình xài cũng dc 1 tháng rồi, nhưng mình thấy khoáng này cũng chẳng có tác dụng gì nhìu, chắc do ít quá, tép vẫn hở cổ, mình lun phải châm khoáng thêm, mình nghĩ thà bỏ tiền mua mấy cục khoáng này bạn mua khoáng nước châm nó tốt hơn, vài lời góp ý của mình, tks :)
Đo TDS đi ạ =)) nếu không lầm anh ở chợ Phú Lâm , Nguồn TDS đầu vào 140

trunglap
30-04-2013, 23:16
thank các bạn!chắc pải mua khoáng nước cho nó lành.mình mới bit chơi tép nên tốn tiền ngu + phí cũng hơi bị nhiều.túm lại là sau này nếu có ji kg hiểu thì sẽ lên hỏi ae TV.C cho chắc rồi mới hành động.:D

llvllr.lbee
01-05-2013, 00:32
mua mấy cuc bee ball hay đá khoáng shirakura về bỏ dzô. Cho có nhiều loại khoáng cho tép :D mình vừa sài khoáng nước mosura + đá khoáng luôn. Chưa thấy tép hở cổ bao giờ. Màu nhìn cũng tạm được :D